"ใหม่ ดาวิกา" เผยดีใจ คนมองในลุคนางเอกสายฮา เปรยมีแฟนคลับเพิ่ม "ยัน"ไม่ได้แขวะใครในทวิตเตอร์!  |   "บอย-ถกลเกียรติ" ลั่นไม่แคร์กระแสดราม่า รายการท็อปเชฟ //ยัน อยากให้มองว่า ได้อะไรจากรายการ   |   "มิน พีชญา" แย้มเตรียมลงละครคู่ "ปุ๊กลุก" ไม่ซีเรียสกับบทบาท แฮปปี้ความสัมพันธ์  "โอ๊ต พิทักษ์" เปรยเพิ่งผ่านวันครบรอบมา  |   daradaily STAR GOLF CHALLENGE#4  นี้จัดขึ้นเพื่อนำรายได้หลังจากหักค่าใช้จ่าย มอบให้แก่ ศูนย์เด็กเล็กวิทยาเขตสิรินธรราชวิทยาลัย มูลนิธิสิรินธรราชวิทยาลัย ในพระราชูปถัมภ์  |   โบว์ แวนดา ฟุ้งแฮปปี้น้องมะลิเริ่มชินเวที เผยน้องมีความเป็นเด็กผู้หญิงมากขึ้น  |   "น้ำตาล" ปัดไม่ทราบค่าตัวตนเอง ทุกอย่างอยู่ที่กองประกวดจัดการ แจงตนไม่ได้ติดแบรนด์เนม ไม่มีเงินซื้อเสื้อผ้าแบรนด์ขนาดนั้น  |   ซาย" เคลียร์ชัด!! ประเด็นดราม่าแชทหลุด เผยขอโทษสาว "แตงโม" แล้ว ยอมรับเสียความรู้สึกฝ่ายชาย ลั่นเลิก "กาณณ์" แล้ว  |   "หมาก ปริญ" รอละครปิดกล้องแพลนบวชปลายปี  |   เมย์ พิชญ์นาฏ" โอดอย่าเร่งงานแต่งตนกับหนุ่ม " เจ ชนาธิป เผยหนุ่มเจไม่สบายเพราะเเพ้อากาศ  |   "ญาญ่า"  แพลนทำบุญสร้างโรงเรียนทางเหนือกับมาร์กี้และคิมเบอร์ลี่ เปรยสาเหตุที่แม่เเก้วไม่ค่อยลงรูปด้วยเพราะไม่ค่อยได้เจอกัน  |  
ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 31 ประจำปี 2559 

ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 31 ประจำปี 2559 

3,468
0

ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 31 ประจำปี 2559 

       รายชื่อผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 31 ประจำปี 2559

 
         เมื่อวันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2560 ได้มีงานประกาศรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 31 ประจำปี 2559 โดยมีทัพคนบันเทิงมาร่วมงานทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังมากมาย ซึ่งในครั้งนี้ได้จัดขึ้น ณ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย และผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 31 ประจำปี 2559 มีดังนี้

ผลรางวัล โทรทัศน์ ทองคำ ครั้งที่ 31 ประจำปี 2559 รายชื่อ ผลรางวัล โทรทัศน์ ทองคำ ครั้งที่ 31 ประจำปี 2559

ผลรางวัล โทรทัศน์ ทองคำ ครั้งที่ 31 ประจำปี 2559 รายชื่อ ผลรางวัล โทรทัศน์ ทองคำ ครั้งที่ 31 ประจำปี 2559

 

     ประเภทสถานี

รางวัลสถานีส่งเสริมรายการข่าวดีเด่น ได้แก่ ไทยรัฐทีวี

รางวัลสถานีส่งเสริมรายการกีฬาดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลสถานีส่งเสริมรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

รางวัลสถานีส่งเสริมรายการเด็ก เยาวชน สตรี และครอบครัวดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลสถานีส่งเสริมความรู้และศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ สถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย ช่อง 11
 

   รางวัลเกียรติยศคนทีวี 

คุณนฤพนธ์ ดุริยพันธ์

คุณน้ำเงิน  บุญหนัก

คุณสุเชาว์  พงษ์วิไล

หม่อมหลวงพันธุ์เทวนพ เทวกุล
  

 

ประเภท รายการข่าวและสถานการณ์ปัจจุบัน

รางวัลผู้สื่อข่าวดีเด่น ได้แก่ สมโภชน์  โตรักษา จากรายการประเด็นเด็ด 7 สี สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลรายการวิเคราะห์เจาะลึกสถานการณ์ดีเด่น ได้แก่ รายการไพร์มไทม์ กับเทพชัย สถานีโทรทัศน์เนชั่นทีวี
  

 

ประเภทรายการกีฬา 

รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น  ได้แก่ รายการเสน่ห์กีฬา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลผู้บรรยายกีฬาดีเด่น ได้แก่ อัฐชพงษ์  สีมา และ ธีรยุทธ  บัญหนองสา สถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู
  

 

ประเภทผู้พากย์ และผู้บรรยาย

รางวัลผู้พากย์ดีเด่น ได้แก่ ทีมพากษ์การ์ตูนเรื่อง Sailor Moon Crystal สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี

รางวัลผู้บรรยายสารคดีดีเด่น ได้แก่ สุกัญญา  ไชยภาษี  สารคดีอริยทัศน์อินเดีย จากสถานีโทรทัศน์ TNN24
  

 

ประเภทรายการเกมโชว์ และปกิณกะ

รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ รายการกิ๊กดู๋สงครามเพลงเงินล้าน สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ รายการแกะกล้า สถานีโทรทัศน์อมรินทร์ทีวี
  

 

ประเภทรายการเด็กเยาวชน สตรี และครอบครัว

รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ รายการสามเณรปลูกปัญญา สถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู

รางวัลละครส่งเสริมครอบครัวดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่อง วัยแสบสาแหรกขาด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  

 

ประเภทรายการส่งเสริมความรู้ และศิลปวัฒนธรรม

รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ รายการเปอร์สเปคทีฟ สถานีโมเดิร์นไนน์ทีวี

รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ รายการอริยทัศน์อินเดีย จากสถานีโทรทัศน์ TNN24

รางวัลรายการสารคดีเทิดพระเกียรติดีเด่น  ได้แก่ รายการแผ่นดินวัยเยาว์ จากสถานีโทรทัศน์ TNN24
  

 

ประเภทพิธีกร หรือผู้ดำเนินรายการ

รางวัลพิธีกรหญิงดีเด่น ได้แก่ สายสวรรค์  ขยันยิ่ง จากรายการ Lightning Talk จากสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3Family 

รางวัลพิธีกรชายดีเด่น ได้แก่ นิรุตติ์ ศิริจรรยา จากรายการตามรอยเสด็จประเทศสวิตเซอร์แลนด์ และรายการย้อนรอยสี่แผ่นดิน สถานีโทรทัศน์ PPTV

รางวัลทีมพิธีกรดีเด่น ได้แก่ เท่ง เถิดเทิง และพัน พลุแตก จากรายการ คุณพระช่วย สถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

 

ประเภทรายการเพลง และมิวสิควิดีโอ

รางวัลมิวสิควิดีโอเพลงไทยสากลดีเด่น ได้แก่ เพลงคนไม่จำเป็น ศิลปิน Getsunova สังกัด White Music
  

 

ประเภทละคร

รางวัลเพลงละครดีเด่น  ได้แก่ เพลงบ้านนอกแล้วไง  เรื่องสาวน้อยร้อยล้าน สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น  ได้แก่ นาคี ดู เอนเตอร์เทนเม้นท์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น  ได้แก่ วัยแสบสาแหรกขาด มาสเตอร์ วัน โปรดักชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่ พิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์ วรรณถวิล สุขน้อย พิมสิรินทร์ พงษ์วานิชสุข  ณัฐกฤตา แย้มศิริ  จากละครเรื่อง พิษสวาท เอ็กแซ็กท์ ซีเนริโอ  สถานีโทรทัศน์ช่อง ONE

รางวัลผู้กำกับดีเด่น ได้แก่ สันต์  ศรีแก้วหล่อ  จากละครเรื่อง พิษสวาท อ็กแซ็กท์ ซีเนริโอ  สถานีโทรทัศน์ช่อง ONE

รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ได้แก่ วินัย ไกรบุตร เรื่อง The Angel นางฟ้าล่าผี 2 โมโน บรอดคาซท์ สถานีโทรทัศน์โมโน29

รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่ กมลเนตร เรืองศรี เรื่องชาติพยัคฆ์ เมตตาและมหานิยม สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

รางวัลดารานำชายดีเด่น ได้แก่ ศิวัฒน์  โชติชัยชรินทร์ เรื่องขุนกระทิง ไนน์บีเวอร์ฟิล์ม สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7

รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่ ณฐพร เตมีรักษ์ เรื่อง นาคี ดู เอนเตอร์เทนเม้นท์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

รางวัลละครดีเด่น ได้แก่ นาคี  ดู เอนเตอร์เทนเม้นท์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

ยังมีเรื่องราวที่คุณสนใจอีก!

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

Comments