อ้ำอึ้งกับความสัมพันธ์จนในที่สุดนางเอกโอโม่ “เกรซ-กาญจน์เกล้า ด้วยเศียรเกล้า” ก็ยอมรับว่า กําลังคบหาดูใจกับหนุ่มไฮโซ “ก้อง-กรุณ ซอโสตถิกุล” แถมยังคอนเฟิร์มว่าความรักกําลังแฮปปี้ เพราะ ตัวเองมีนิสัยออกแมนๆ ห้าวๆ ขัดกับลุคส์สาวหวานเลยเข้ากันได้ดี
![](/content/news/4502(126).jpg)
“พี่ก้องเค้าจะเป็นเหมือนพี่ชายมากกว่าค่ะ เค้าเทคแคร์ดูแลเกรซดีมากๆ เวลามีเรื่องไม่สบายใจ เป็นคนที่อยู่ข้างเราตลอด คือเป็นความรู้สึกอบอุ่นใจค่ะ ไม่ได้หวือหวาเหมือนความรักแบบวัยรุ่น เพราะเค้าเป็นผู้ใหญ่กว่าเราค่อนข้างมาก ก็แปลกใจที่จูนกันติด
ที่บ้านพี่ก้องใจดีกับเกรซมากๆ ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายของเราก็เข้ากันได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร อาจจะด้วยความที่เกรซเป็นคนนิสัยคล้ายผู้ชาย เลยเข้าใจผู้ชายมากกว่าผู้หญิง อย่างเพื่อนที่จะคบกันได้ คือต้องสบายๆ ชิลชิล ไม่ขี้งอน ไม่งั้นจะคุยกันไม่ได้
คือวันนี้เรามีความสุขไปเรื่อยๆ ก็ดีแล้ว คบกันแบบสบายๆ คือเราสองคนคล้ายกัน ตรงที่ไม่กดดันตัวเอง เราปล่อยให้เป็นไปตามเวลา ไม่ต้องเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่รู้จะกดดันไปทําไม คนใกล้ตัวจะรู้ว่านิสัยเกรซจะไม่ใช่คนที่คอยโทรตามอยู่แล้ว ใช้ความเข้าใจที่มีให้กันมากกว่าค่ะ”
แฮปปี้ซะขนาดนี้แอบวางแพลนวิวาห์ไว้เลยรึเปล่าเอ่ย? “สาวเกรซ”