ซุปตาร์วัยรุ่นผุดค่ายเพลงพร้อมปล่อยซิงเกิ้ลแรก V.I.P.
ขอกลับมาสานฝันการเป็นศิลปินไอดอล สำหรับ “กองทัพ พีค” พระเอกดาวรุ่งทางช่อง 3 ที่หยิบเพลงที่เคยทำไว้เมื่อ 5 ปีที่แล้วออกมาให้แฟนๆได้ฟัง กับซิงเกิ้ลแรก V.I.P. ภายใต้ค่ายเพลง KTP ENTERTAINMENT ของเขาเอง
อ่านข่าวต่อ: กรี๊ดลั่น! “ดุจอัปสร” น่าดูกว่าที่คิด “มิ้นท์-กองทัพ พีค” หยุดเคมีได้กี่โมง!?
“กองทัพ พีค” เผยที่มาที่ไปของเพลงนี้ เป็นเพลงที่ได้ร่วมทำกับโปรดิวเซอร์ที่เกาหลี ตั้งแต่อายุ 18 ปี หลังจากออกมาจากรายการ Produce X 101 โดยเพลงนี้เป็นแนวเพลง K POP เนื้อเพลงเป็นภาษาเกาหลี ที่เขาใช้เวลาและทุ่มเทอย่างหนักในการฝึกซ้อมและเขาห้องอัด และเขาอยากนำสิ่งที่เรียนรู้ในรายการมาถ่ายทอดผ่านบทเพลง
ความพิเศษของ เพลง V.I.P. ไม่ใช่เพียงแค่เป็นเพลง K POP เพลงแรกของ พีค แต่ยังได้ Choreograph นักออกแบบท่าเต้น ที่ทำให้กับค่ายเพลงดังในเกาหลี และยังได้ร่วมทัวร์กับ ชูก้า BTS มาออกแบบท่าเต้นให้ โดยในท่าเต้นนั้น ได้เห็นถึงไลน์เต้นที่มีความแข็งแรง ใช้ทุกสัดส่วนของร่างกาย
ในส่วนของมิวสิควิดีโอ “กองทัพ พีค” ยัง เป็นคนเฟ้นหาเลือกทีมงาน เพื่อมาสร้างสรรค์ความฝันและแนวคิดของเขาออกมาเป็นผลงานที่สะท้อนตัวเองมากที่สุด เรียกว่าทุ่มสุดตัวแบบ 100 เปอร์เซ็นต์